> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA MKOA WA KILIMANJARO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika Mkoa wa Kilimanjaro na Wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)
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Kielelezo [ ]2859-4105
[ | Wastani hadi chini ya wastani [ 4105- 5352

B 5352- 6598

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa mkoa wa Kilimanjaro. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kilimanjaro. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja
na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
e Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa
Kilimanjaro.
¢ Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.
e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Machi, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023

Kwa ujumla mvua zinatarajiwva kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa
Kilimanjaro. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2023 na kuisha wiki ya tatu na ya
nne ya mwezi Mei, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya
vipindi vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanaweza kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA SIHA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Siha.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Siha
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Kilelezo \
[J Wastani hadi Chini ya Wastani

A

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa wilaya ya
Siha, Kilimanjaro.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Siha.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Siha

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Siha ni kati ya milimita 530 hadi
660.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima  wanashauriva  kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuweka matandazo kwenye
mazao yao ili kuhifadhi unyevu.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI), 2023 KWA WILAYA YA MOSHI

Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Moshi.

Mkoa wa Kilimanjaro
Wilaya ya Moshi
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Kilelezo

77 Wastani hadi Juu ya Wastani
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa wilaya ya
Moshi, Kilimanjaro.

Dondoo muhimu
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O

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kusini mwa wilaya ya Moshi na wastani hadi juu
ya wastani katika maeneo ya kaskazini.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Moshi

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani katika maeneo ya kusini mwa wilaya
ya Moshi na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kaskazini.
Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi - Mei kwa
wilaya ya Moshi ni kati ya milimita 410 hadi 660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima  wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wakulima wanashauriwva kuweka matandazo kwenye
mazao yao ili kuhifadhi unyevu.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MWANGA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mwanga.
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Wilaya ya Mwanga
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Kilelezo :

[ Wastani hadi Chini yaWastani &/

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa wilaya ya
Mwanga, Kilimanjaro.

Dondoo muhimu

@)

O

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mwanga.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Mwanga

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Mwanga ni kati ya milimita 280
hadi 540.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima  wanashauriva  kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuweka matandazo kwenye
mazao yao ili kuhifadhi unyevu.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwvemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA ROMBO
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Rombo.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Rombo

Kilelezo

[T Wastani hadi Juu ya Wastani
[] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa wilaya ya
Rombo, Kilimanjaro.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

O

maeneo ya kaskazini mwa wilaya ya Rombo na wastani
hadi juu ya wastani katika maeneo ya kusini.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Machi, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Rombo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani katika maeneo ya kaskazini mwa
wilaya ya Rombo na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya
kusini. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi - Mei
kwa wilaya ya Rombo ni kati ya milimita 530 hadi 660.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima  wanashauriva  kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuweka matandazo kwenye
mazao yao ili kuhifadhi unyevu.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA HAI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Hai.

Mkoa wa Kilimanjaro

O AN

Wilaya ya Hai

-

Kilelezo

\
71 Wastani hadi Juu ya Wastani \
I Wastani hadi Chini ya Wastani y—mh\\

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa wilaya ya Hai,
Kilimanjaro.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo ya kusini mwa wilaya ya Hai na wastani hadi juu
ya wastani katika maeneo ya kaskazini.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Hai

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani katika maeneo ya kusini mwa wilaya
ya Hai na wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya kaskazini.
Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi - Mei kwa
wilaya ya Hai ni kati ya milimita 530 hadi 660.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima  wanashauriva  kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuweka matandazo kwenye
mazao yao ili kuhifadhi unyevu.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwvemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA SAME
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Same.

Mkoa wa Kilimanjaro
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Wilaya ya Same
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Kilelezo
] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi—Mei), 2023 kwa wilaya ya
Same, Kilimanjaro.

Dondoo muhimu

O

O

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Same.

Mvua zinatarajiwva kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi
Mei, 2023.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Same

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Same ni kati ya milimita 280 hadi
410.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
waharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima  wanashauriva  kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuweka matandazo kwenye
mazao yao ili kuhifadhi unyevu.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwvemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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